Đây là lần đầu tiên Elecom sử dụng công nghệ độc quyền “Axial-Acoustic 2Way Speaker System” vừa mới được giới thiệu các đây không lâu. Công nghệ này sử dụng 2 driver dynamic có cùng trục trọng tâm cùng hướng và thiết kế buồng âm đặc biệt, và một driver dành cho dải bass với đường kính 7mm và driver dành cho dải treb đường kính 5mm. Và mặc dù không sử dụng mạch phân tầng hoặc kết nối điện tử tuy nhiên nhờ cấu trúc buồng âm đặc biệt giúp sự tách bạch được rõ ràng và chính xác.
Trở kháng 14 Ohms và mức áp suất buồng âm 103dB/mW và power input tối đa là 100mW. Dải tần số đáp ứng là 10Hz đến 45kHz.
Dây đi kèm là dây đồng OFC Litz có 4 lõi phân tách dây ground của 2 kênh trái phải để tránh bị nhiễu do tĩnh điện và điện từ gây ảnh hưởng đến âm thanh. Dây được bọc chất liệu elastomer chống rối và tăng cường độ bền của dây. Jack kết nối là dạng 3,5mm chữ L.